அகமதாபாத்திற்கு சிறகடித்து பறக்கும் ஏர் ஆசியா

செப்பாங், ஜன. 18 –

ஏர் ஆசியா தனது படர்ந்த நெட்வொர்க்குடன் கோலாலம்பூரிலிருந்து இந்தியாவின் முதல் யுனெஸ்கோ உலக பாரம்பரிய நகரமான அகமதாபாத் வரை ஒரு புதிய பாதையை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

இப்புதிய வழிதடமானது வரும், மே 1 முதல் செயல்படத் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது. ஏர் ஆசியாவின் நாட்டிற்கான பதினொன்றாவது வழியைக் குறிப்பதோடு, 2024இல் மட்டும் இந்தியாவுடனான விமானத்தின் வளர்ந்து வரும் இணைப்பை மேம்படுத்தும். மலேசியாவிலிருந்து ஏர் ஆசியா குஜராத் மாநிலத்திற்குப் பயணித்துத் தெற்காசியாவில் அதன் காலடியை மேலும் உறுதிப்படுத்தும் என்பது திண்ணம்.

அம்தாவத் என்று அழைக்கப்படும் அகமதாபாத் நகரம் இந்தியாவின் மிகப்பெரிய பருத்தி ஜவுளி மையங்கள், ஏரிகள், பல கோயில்கள், பல நூற்றாண்டுகள் பழமையான மசூதிகள் போன்றவற்றை குறிக்கும் நகரமாகும். சுல்தான் அஹ்மத் ஷாவின் ஆட்சியின் கீழ் 15ஆம் நூற்றாண்டைச் சேர்ந்த அதன் பழங்கால கட்டிடக்கலைக்கு அருகில் வரலாற்று ஆர்வலர்கள் அடிக்கடி நகரத்திற்கு வருவதோடு அகமதாபாத் சுற்றுலாப் பயணிகள் உலகின் சிறந்த தெரு உணவுகளில் சிலவற்றை சாப்பிட்டு பெருமைப்பட்டதும் உண்டு.

இந்த மைல்கல்லைக் கொண்டாடும் வகையில், அகமதாபாத்தைச் சுற்றிப் பார்க்க விரும்புவோருக்கு ஏர் ஆசியா ஒரு முறை விளம்பரக் கட்டணத்தை வழங்குகிறது. ஏர் ஆசியா சூப்பர் ஏப் அல்லது இணையதளத்தில் 1 மே 2024 முதல் 19 மார்ச் 2025 வரை பயணத்திற்கு இப்போதிலிருந்து 28 ஜனவரி 2024 வரை பயணிகள் முன்பதிவு செய்யும் போது கோலாலம்பூரில் இருந்து வெ.209 இல் இருந்தும், அகமதாபாத்திலிருந்து கோலாலம்பூருக்கு இந்திய ரூபாய்7,999*இல் இருந்து மட்டுமே பயணிக்கும்.

ஏர் ஆசியா ஏவியேஷன் குழுமத்தின் குரூப் சிஇ போ லிங்கம் கூறுகையில், ஏர் ஆசியாவின் மற்றொரு முயற்சியை இன்க்ரெடிபிள் இந்தியாவுக்குள் அழகான அகமதாபாத்திற்கு அறிவிப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைய முடியாது என்றும் இன்னும் பலர் இதைப் பின்பற்ற வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

ஆழமாக வேரூன்றிய மரபுகள், பாரம்பரியத்தில் மூழ்கியிருக்கும் நகரம், அகமதாபாத் கடைப்பிடிக்கிறது. மேலும் அதன் அற்புதமான கட்டிடக்கலையைப் பார்க்க, உள்ளூர் கலாச்சாரத்தை அறிந்துகொள்ள பயணிகளுக்கு ஒரு வாய்ப்பாக இருக்கக்கூடும் என்றார்.

2008 ஆம் ஆண்டு இந்தியாவுக்குள் தங்கள் முதல் விமானத்தை அறிமுகப்படுத்தியபோது, ​​தங்கள் இரு நாடுகளுக்கும் இடையே மலிவு விலையில் இணைப்பை மேம்படுத்துவதே நோக்கமாக இருந்தது. ஏர் ஆசியா தொடர்ந்து இணைப்பின் எல்லைகளை விரிவுபடுத்துவதோடு மலிவு விலையில் பயணிக்க ஊக்குவிக்கச்செய்கிறது என்று அவர் தெரிவித்தார்.

ஏர் ஆசியா கோலாலம்பூரிலிருந்து வடக்கு, தெற்கு நகரங்களில் இருந்து இந்தியாவிற்கு நேரடியாக ஒரு வலுவான வழித்தடத்தை இயக்குகிறது. அதாவது, சென்னை, திருச்சிராப்பள்ளி, கொச்சி, ஹைதராபாத், பெங்களூர், கொல்கத்தா ஆகும். ஏர் ஆசியா எக்ஸ் மூலம் நடுத்தர தூரத்துடன் இணைந்த விமான நிறுவனம். பிப்ரவரி 2024 இல், ஏர் ஆசியா மற்றொரு அற்புதமான இடத்துக்கு விமானங்களைத் தொடங்கும். தென் மாநிலமான கேரளாவில் உள்ள திருவனந்தபுரம் நகரத்திற்கு, இது கொச்சிக்கு அடுத்தபடியாக மாநிலத்திற்கு இரண்டாவது நேரடி பாதையாக மாறும். அதைத் தொடர்ந்து ஏப்ரல் மாதத்தில் ஜெய்ப்பூருக்கும் மே மாதத்தில் அகமதாபாத்துக்கும் ஆகும். அதோடு, விமான நிறுவனம் மலிவும் அணுகக்கூடிய ஃப்ளை-த்ரூ விருப்பங்களையும் வழங்குகிறது. இதில் இந்தியாவிலிருந்து மலேசியாவிற்குப் பயணிக்கும் விருந்தினர்கள் கோலாலம்பூரை 22 நாடுகளில் உள்ள ஏர்ஆசியாவின் 130 க்கும் மேற்பட்ட இடங்களுக்கு இணைக்கும் மையமாகப் பயன்படுத்தலாம் என்று அவர் தெரிவித்தார்.